เข้า Ebay ไม่ได้ใครเป็นมั่งครับ

เรื่องของเรื่องเมื่อวานนี้ผมจะซื้อของจาก Ebay พอจะ login เข้า Ebay ดันใส่รหัสผิด จำสับสนใส่ไปหลายครั้งจนมันขึ้นเเบบนี้ (บน Chrome นะครับ)

เเล้วทีนี้พอไปดูรหัสใหม่ ก็กลับมาใส่ถูกต้อง เเต่มันก็ยังขึ้นเเบบนี้อยู่ ก็เลยคิดว่าหรือมันจะ lock บัญชี เพราะเราใส่รหัสผิดหลายครั้ง

ผมเลยรอซักพักประมาณ 20 นาทีเเล้ว login ใหม่ สรุปก็ไม่ได้เหมือนเดิม ผมจึงเปลี่ยนไปลอง login บน firefox ปรากฏว่า login ได้ครับ

เเละทำการสั่งซื้อของเรียบร้อย เเต่พอลองสลับกลับมา Chrome ก็ยัง login ไม่ได้อยู่ดี ขึ้นตามภาพตลอด ในเมื่อวานนะ

จนมาตอนเช้านี้ ผมว่าจะลอง login เข้าไปใหม่ ปรากฏว่า เข้าไม่ได้ทั้ง Chrome & firefox เลยครับ ขึ้นตามภาพ มันเกิดอะไรขึ้น ใครเป็นบ้าง

หรือมันจะเป็นปัญหาที่ระบบ Ebay เอง
แสดงความคิดเห็น
Preview