กินกุ้งเเล้วอาเจียน มีใครเป็นบ้างไหมครับ?

ตอนเด็กๆ ผมก็กินได้ปกตินะครับ เเต่จำได้ว่าครั้งนึงเคยซื้อกุ้งจากตลาดนึงมา พอเอากินคือ ได้กลิ่นสารเคมีฉุนมาก ตั้งเเต่นั้นก็รู้สึกทุกครั้งเวลากินเข้าไปก็จะอาเจียน เเล้วก็เวียนหัว เเต่เวลากินกุ้งเเห้ง กลับไม่รู้สึกอะไร เลยอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะสารเคมีในกุ้งหรือเพราะร่างกายผมที่เเพ้กุ้งกันเเน่ครับ?

แสดงความคิดเห็น
Preview