ตามหาซีรีย์

เป็นคนที่ดูซีรีย์แล้วจำชื่อไม่ได้ค่ะบางเรื่องชื่อยาวมาก คือว่าเมื่อปีที่แล้วหรือต้นปีนี่แหละค่ะ ได้ดูซีรีย์เรื่องนึงไม่แน่ใจว่าซีรีย์เกาหลีหรือจีน แต่นางเอกเหมือนจะเป็นจีนเลยสับสน ตัวเล็กๆ เป็นซีรีย์แนวแฟนตาซี พระเอกเป็นหมอที่รักษาภูติวิญญาณค่ะ พระเอกจะย้อนอดีตไปช่วยแก้ปัญหาของภูติวิญญาณนั้นๆในอดีตหาสาเหตุและช่วยแก้ปัญหา พระเอกออกแนวลุงๆคล้ายๆกงยูนิดหน่อย มีฉากที่พระเอกย้อนอดีตไปหาสาเหตุว่าทำไมวิญญาณคู่สามีภรรยานี้ถึงไม่มีความสุข ทำไมภูติวิญญาณตัวผู้ชายถึงเกรี้ยวกราดพบว่าปัญหามาจากผิดหวังเรื่องความรักของภรรยาตน คือชาติที่แล้ว ขอตั้งเป็นนายเอนะคะ นายเอคือเป็นรู้ผู้ดีร่ำรวยและนางบีคือผู้หญิงที่ดีดเครื่องดนตรีอะไรซักอย่างคล้ายกู่เจิง แล้วนายเอชอบนางบีมาก นางบีใส่ชุดขาวใส่หมวกเหมือนผู้ชายเล่นดนตรี นายเอจะถามนางบีว่า เจ้าเป็นบุรุษหรือสตรี ถ้านางบีตอบว่าสตรีแสดงว่ารับรัก แต่ถ้าตอบว่าเป็นบุรุษหาเป็นสตรีไม่ แสดงว่าไม่รับรัก การที่พระเอกที่เป็นหมอภูติวิญญาณจะย้อนกลับไปอดีตก็คือต้องจุดอะไรซักอย่างทำให้หลับอ่าค่ะ ฉากแรกที่พระเอกเจอนางเอกคือเหมือนนางเอกทำอาชีพอะไรซักอย่างแล้วไปอยู่ในกล่องของขวัญออกมาเต้นเซอไพรา์พระเอกที่โรงแรม มีใครพอรู้จักไหมคะ อันนี้คือเล่าละเอียดมากๆเท่าที่จำได้ พอดีว่าค้างคาใจมากหลายอาทิตย์แล้วค่ะอยากกลับไปดูอีก ช่วยทีนะคะพยายามค้นหาทุกวิถีทางในกูเกิ้ลแล้วค่ะไม่เจอจริงๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่