แจ้งพ้นหน้าที่ช่างฝีมือที่ ตม.จามจุรี

พอดีทาง บริษัทได้รับสิทธิ BOI ค่ะ และจะแจ้งนำเข้าช่างฝีมือที่ BOI จามจุรี เพื่อที่จะได้รับ WP ดิจิตลอล และปกติจะไปแจ้งพ้นหน้าที่ ที่ ตม.จังหวัด ที่บริษัทตั้งอยู่ แต่เมื่อครั้งล่าสุด ตม.จังหวัดดังกล่าวไม่อนุญาตให้บริษัทที่นำเข้าช่างฝีมือที่จามจุรี ไปแจ้งพ้นหน้าที่ ที่ ตม.จังหวัดนั้นแล้วค่ะ และเราก็ไม่เคยไปแจ้งพ้นหน้าที่ ที่ ตม.จามจุรีด้วย เคยโทรไปสอบถาม จนท.ไม่ค่อยรับสาย อาจจะด้วยคนใช้บริการเยอะ จึงขอสอบถามสมาชิกหรือผู้รู้แทนนะคะ ว่า
1. ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ
2. ต้องพาช่างฝีมือไปแสดงตัวด้วยไหมคะ 
3. ต้องทำการนัดหมายล่วงหน้าไหมคะ ถ้าต้องนัด สามารถทำได้ที่ช่องทางไหน
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่