ชูการ์ไกลเดอร์เหมือนมีเศษอะไรติดอยู่ในตาต้องไปหาหมอไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
ผมเพิ่งรับชูการ์ไกลเดอร์อายุประมาณ 2-3 เดือนมาเลี้ยงครับ แล้วทีนี้ปล่อยน้องวิ่งในห้อง เผลออีกที มาสังเกตุเห็นเหมือนอะไรติดอยู่ตรงตาของน้องอะครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นขี้ตาหรือเศษอะไร อยากทราบว่าควรทำไงครับ จะเอาออกเองก็ไม่ได้ น้องตัวเล็ก ดิ้นมาก และคงไม่สามารถทำได้ด้วย อาการของน้องปกตินะครับ กิน วิ่ง นอน ไม่ได้ซึมแต่อย่างใด (แต่ก็ไม่ค่อยวิ่งเท่าไหร่ จะเป็นการนอนมากกว่า) ส่วนอาการบริเวณตาของน้องนั้น มีการกระพริบตาข้างเดียวเหมือนอาการเจ็บในครั้งแรกที่เจอ และทำให้ผมสังเกตเห็นเศษอะไรติดตาของน้อง ส่วนหลังจากนั้นผมยังไม่เห็นน้องกระพริบตาอีกเลยครับ ผมต้องพยายามเอาออกให้น้อง หรือบางทีน้องสามารถเอาเศษนั้นออกมาเองครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่