ทำไมคนขับแกรบเค้าถึงไม่ยอมกดรับงานกันครับ?

วันนี้กดสั่งอาหารจากร้านอาหารเจ้าหนึ่งที่ มาร์เก็ตเพลส ดุสิต ให้มาส่งเเถวๆการไฟฟ้าพระนครเหนือ(สะพานพระราม 7) เเต่ไม่มีคนขับกดรับเลย ก่อนหน้านี้เคยสั่งมาหลายรอบแล้วไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย เเต่ช่วงนี้สั่งแล้วคนขับไม่ยอมกดรับงานเลย โทรสอบถามเจ้าหน้าที่คอลเซนเตอร์ จนท.บอกว่า ส่วนใหญ่คนขับเลือกงานกัน รับเเต่งานที่ระยะทางไม่เกิน 5km. อยากทราบว่าความเห็นของคนขับ ว่าทำไมคนขับถึงเลือกงานกันครับ? สถานการณ์แบบนี้ทำไมยังมัวเเต่เลือกรับงานกันอีกครับ? และทาง Grab เองก็ทราบถึงปัญหาแล้วทำไมยังไม่มีการแก้ไขอะไรเลยครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่