[Grab Food] ยืนยัน order แล้ว ให้รอเป็นชั่วโมง แล้วค่อยบอกว่าหาคนขับไม่พบ

[Grab Food] สั่ง order ไปเพราะจะใช้โปรที่ซื้อไว้ มีการยืนยัน order แล้ว บอกกำลังต่อคิวอยู่ ซักพักข้อความขึ้นมาบอกว่ากำลังยุ่ง
พอผ่านไป 1 ชั่วโมงบอกไม่มีไรเดอร์รับอาหาร 

อ้าาาว แล้วให้รอเป็นชั่วโมงเพื่อ????? เอาจริงๆ ร้านก็อยู่ใกล้ๆ ผมไปซื้อกินหน้าร้านนี้ได้กินนานแล้ว แล้วหน้าร้านผมขับรถไปทีไร grab นั่งหน้าร้านเต็มตลอด แต่ที่สั่งผ่าน grab เพราะจะใช้โปรที่ซื้อไว้ ก่อนโปรจะหมดอายุ แล้วโดนแบบนี้มาตั้งแต่วันเสาร์แล้ว เฉพาะวันนี้วันเดียว โดนแบบนี้ไป 3 ครั้งแล้ว เสียความรู้สึกมาก fail อย่างรุนแรง (ต้องการลองดูแต่ละร้านว่าจะเป็นเหมือนกันมั๊ย มันจะไม่มีไรเดอร์ซักร้านเชียวหรือ ... ไม่มีจริงๆ)

ถึงจะได้เงินคืนก็เถอะ แต่มันเสียเวลา เสียความรู้สึกมากๆ แล้วโปรที่ซื้อไว้คือ grab ได้เงินฟรีเลยสินะ เพราะมันใช้ได้

ปล. ผมอยู่กรุงเทพย่านใจกลางเมืองเลยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่