ผิดหวังมาก กับริการ ems bangkok sameday ของไปรษณีย์ไทย

สรุปแล้วไอ้บริการนี้ เป็นแค่คำโฆษณาใช่ไหมครับ
คือเมื่อวานเวลา 9.00น. ได้ทำการฝากให้คนรู้จักส่งพัสดุจากไปรษณีย์ ภาษีเจริญ มาที่พักย่านลาดพร้าว  เป็นสิ่งของต้องรีบใช้  ด้วยความที่เคยเห็นโฆษณามาบ้าง ว่าems bangkok same day มันส่งวันเดียวถึงนะ
เลยได้ให้คนรู้จักส่งมาเป็นems 
รอแล้วรอเล่า บ่ายก็ไม่มา  เย็นก็ยังไม่มา

พอตกดึกเลยเข้าไปเช็คสถานะemsดู ปรากฏว่า ขึ้นสถานะ "อยู่ระหว่างขนส่ง" ที่ไปรษณีย์ ภาษีเจริญ  เราก็เออ ก็ได้วะ 
พอเมื่อเช้า 9.20น. ได้ทำการเช็คสถานะอีกที ก็ยังขึ้นสถานะ "อยู่ระหว่างขนส่ง" ที่ไปรษณีย์ ภาษีเจริญ เหมือนเดิม

ลองหาเบอร์ของสาขาโทรไปสอบถาม ผลคือไม่มีใครรับ สายไม่ว่างเหมือนจกใจยกหูโทรศัพท์ไว้
โทรไปสอบถาม คอลเซนเตอร์ที่เบอร์ 1545 ถือสายรอกว่า15นาที ไม่มีเจ้าหน้าที่มารับเลย และโดนตัดสายทิ้ง

สรุป EMS Bangkok sameday นี่ลวงโลกใช่ไหมครับ?
แล้วเบอร์โทรของสาขานี่ มีไว้แค่โชว์เฉยๆใช่ไหม?
คอลเซนเตอร์คือคนของไปรษณีย์เอง หรือแค่เอาท์ซอร์สที่จ้างมาเฉยๆ?
แสดงความคิดเห็น
Preview