ข้อสอบเก่าของจริง เตรียมอุดมฯ หาได้ที่ไหนครับ

พอดีลูกสาวอยู่ม. 2 กำลังเตรียมตัวสอบเข้าเตรียมอุดมฯ ไปดูหนังสือส่วนใหญ่ จะเป็นแนวข้อสอบ แล้วก็รวมหลายๆโรงเรียนดัง อย่างตอนนี้ก็มีหนังสือเทพคณิตพิชิตโจทย์ เข้า เตรียมฯ+MWIT  ก็ไม่แน่ใจว่าตรง หรือเปล่า เพราะดูๆแล้วจะยากไปหน่อย อาจจะเพราะหนักไปทาง MWIT หรือเปล่าไม่แน่ใจ เพราะมองไว้เฉพาะที่เตรียมไม่ได้สนใจ MWIT KWIT หรือรร.ดังอื่นๆ

เลยพยายามหาข้อสอบเก่าเตรียมฯของจริง เพื่อจะดูให้ชัดๆว่าออกประมาณไหน แต่ก็หาไม่เจอ ส่วนใหญ๋จะระบุว่าแนวข้อสอบมากกว่า ที่ระบุว่าข้อสอบเก่าปีนั้นปีนี้ไม่ค่อยเลยเห็นมีรวมเล่ม เลยไม่แน่ใจว่าที่ไม่มีเพราะมันผิดระเบียบห้ามทำ หรือผมหาไม่เจอเอง (นึกถึงสมัยก่อนจะมีข้อสอบเอนทรานส์ของจริงเป็นรายปีพร้อมเฉลยรวมเล่มจำหน่ายแบบชัดเจนแล้วอยากได้แบบนั้นเลย)

1. ถ้าใครทราบว่ามีที่ไหนมีให้โหลดหรือจำหน่าย ข้อสอบเก่าที่เป็นข้อสอบจริง ช่วยแนะนำด้วยครับ
2. ถ้าไม่มี ฝากช่วยแนะนำเล่มที่มันค่อนข้างตรงกับแนวข้อสอบของเตรียมฯ ให้ด้วยครับ  เอาแบบเตรียมฯ ตรงๆ ไม่เอาที่อื่นมารวม จะได้ไม่ต้องไปศีกษากว้างเกินไป
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
1.ไม่มีครับ
2. ของอ.รัชพลครับ(เทพคณิตพิชิตโจทย์นั้นละครับ ผมว่าไม่ยากไปกว่าของเตรียม)
ปล.ถ้าไม่นับ part unseen ข้อสอบเตรียมกับ mwit รวมๆแล้วความยากก็ไม่ได้ต่างกันมากนะครับ แต่ถ้าอยากได้เตรียมตรงๆคงต้องซื้อหนังสือรุ่นพี่ครับ อย่างปีนี้ของ
กิฟวิทย์ลองดูข้อมูลติดต่อใน IG ดูครับ
andromeda_gs18
กิฟคณิต gm18
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่