[เกมนี้ กี่โมง:Weekend] วันศุกร์ที่ 31 กรกฎาคม - วันจันทร์ที่ 3 สิงหาคม 2563

สัปดาห์นี้ก็ปิดลีกสุดท้ายคือกัลโช่ เซเรียอา กันไปแล้วนะครับ แต่ก็จะมีการเปิดลีก น่าจะลีกแรกสุดของฤดูกาล 2020-21 (ไม่นับลีกที่แข่งแบบปีปฏิทินแบบลีกเบลารุส ลีกสแกนดิเนเวีย) แล้ว นั่นคือสก็อตติช พรีเมียร์ชิพ ซึ่งก็ห่างหายจากทีวีบ้านเราไปนาน กลับมาถ่ายทอดสดแล้วโดยบีอิน สปอร์ตส คนดีคนเดิม ไม่ต้องจ่ายเพิ่ม คนที่มีแพ็กเกจเก่าค้างจากปีที่แล้วก็ชมได้ถึงสิ้นเดือนสิงหาคมนะครับ ในประเทศ ฟุตซอลไทยลีกกลับมาแข่งแล้ว เป็นการแข่งสนามปิดที่บางกอกอารีน่าฟุตซอล ตอนนี้ทางไทยรัฐทีวียืนยันถ่ายทอดสด 2 คู่ต่อสัปดาห์ ทางออนไลน์ 1 คู่ ทางทีวี 1 คู่ ส่วนที่เหลือ 5 คู่รอการยืนยันนะครับว่าจะถ่ายทสงไหน รายการอื่นๆ สนุกเกอร์ชิงแชมป์โลกรอบ 32 คน เริ่มแข่งแล้วนะครับ ถ่ายทอดสดทางทรูวิชั่นส์ทุกคู่ทุกเฟรม ให้กำลังใจหมูและเอฟได้ NBA ก็เริ่มแล้วและน่าจะไปต่อกันยาวๆ ที่เหลือก็ตามนี้เลยจ้า

ฟุตบอลอุ่นเครื่องระดับสโมสร

ศุกร์ 31 20.00 | บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - การท่าเรือ (FB Live BG Pathum United / การท่าเรือ เอฟซี Port FC )
เสาร์ 1 19.00 | ระยอง - ชลบุรี (T-Sports Channel)

ฟุตซอลไทยแลนด์ลีก 2563

อาทิตย์ 2 12.00 | แบงค็อก บีทีเอส - ห้องเย็นท่าข้าม (Thairath Online Youtube)
อาทิตย์ 2 15.00 | การท่าเรือ เอเอสเอ็ม - สุราษฏร์ธานี (Thairath TV)

2020 J1-League (Siamsport Youtube Channel)

1 Sat 16.00 | Velgata Sendai - Yokohama F. Marinos
1 Sat 17.00 | Gamba Osaka - Kawasaki Frontale
1 Sat 17.00 | Urawa Reds - Shimizu S. Pulse (MCOT HD)
2 Sun 12.00 | Consadole Sapporo - Vissel Kobe (MCOT HD)

2019-20 The FA Cup - Final

1 Sat 23.30 | Chelsea - Arsenal (beIN Sports 1)

2019-20 Italian Series A

1 Sat 22.30 | Brescia - Sampdoria (beIN Sports 2)
2 Sun 01.45 | Juventus - AS Roma (beIN Sports 2)
2 Sun 01.45 | Atalanta - FC Internazionale Milano (beIN Sports 1 ถ่ายทอดสดหลังจบ FA Cup รอบชิงชนะเลิศ / beIN Sports Connect XTRA เริ่มถ่ายทอดสดตั้งแต่นาทีแรก)
2 Sun 01.45 | AC Milan - Cagliari (beIN Sports Connect XTRA)
2 Sun 01.45 | SSC Napoli - SS Lazio (beIN Sports Connect XTRA)
2 Sun 23.00 | SPAL2013 - AC Fiorentina (beIN Sports 2)
3 Mon 01.45 | Genoa - HellasVerona (beIN Sports 1)
3 Mon 01.45 | Lecce - Parma (beIN Sports 2)
3 Mon 01.45 | Bologna - Torino (beIN Sports Connect XTRA)
3 Mon 01.45 | Sassuolo - Udinese  (beIN Sports Connect XTRA)

2020-21 Scottish Premiership

1 Sat 18.30 | Aberdeen - Rangers (beIN Sports 1)
2 Sun 22.30 | Celtic - Hamilton Academical (beIN Sports 2)
4 Tue 01.45 | Ross County - Motherwell (beIN Sports 2)

2019-20 Coupe de la Ligue - Final

1 Sat 02.00 | Paris Saint Germain - Olympique Lyonnais (beIN Sports 1)

2019-20 Belgian Pro League First Division B - Promotional Playoff 2nd Leg

3 Mon 00.00 | OH Leuven (0-1) Beerschot Wilrijk (TrueSports HD2) 

2019-20 Australian A-League - Regular Season

31 Fri 16.30 | Western Sydney Wanderers - Wellington Phoenix (beIN Sports 2)
1 Sat 14.00 | Melbourne City - Sydney FC (beIN Sports 2)
2 Sun 16.30 | Newcastle Jets - Western United (beIN Sports 2)
3 Mon 16.30 | Melbourne Victory - Central Coast Mariners (beIN Sports 2)

2020 Major League Soccer: Regular Season - MLS is Back Tournament Quarterfinals (beIN Sports 1)

1 Sat 06.30 | Orlando City SC - Los Angeles FC
2 Sun 07.00 | San Jose Earthquakes - Minnesota United
2 Sun 09.30 | New York City FC - Portland Timbers

2019-20 World Snooker Tour: Snooker World Championship (TrueSports 7,HD ถ่ายโต๊ะ 1 TrueSports HD3 ถ่ายโต๊ะ 2)

31 Fri 16.00 | Judd Trump - Tom Ford / Stuart Bingham - Ashley Carty
31 Fri 20.30 | Ding Jinhui - Mark King
1 Sat 01.00 | Judd Trump - Tom Ford  / Mark Williams - Alan McManus
1 Sat 16.00 | David Gilbert - Kurt Maflin / Stuart Bingham - Ashley Carty
1 Sat 20.30 | John Higgins - Matthew Stevens / Ding Jinhui - Mark King
2 Sun 01.00 | Mark Williams - Alan McManus
2 Sun 16.00 | Yan Bingtao - Elliot Slessor / Neil Robertson - Liang Wenbo
2 Sun 20.30 | John Higgins - Matthew Stevens / Ronnie O'Sullivan - Thepchaiya Un-Nooh
3 Mon 01.00 | David Gilbert - Kurt Maflin / Neil Robertson - Liang Wenbo
3 Mon 16.00 | Jack Lisowski - Anthony McGill / Ronnie O'Sullivan - Thepchaiya Un-Nooh
3 Mon 20.30 | Yan Bingtao - Elliot Slessor / Shaun Murphy - Noppon Saengkham
4 Tue 01.00 | Jack Lisowski - Anthony McGill / Mark Selby - Jordan Brown

2020 Ultimate Tennis Showdown - Week 3

1 Sat 19.30 | Day 1 (beIN Sports 2 - ช่วงที่ชนกับฟุตบอลถ่ายทอดสดทาง beIN Sports Connect XTRA)
2 Sun 22.00 | Day 2 (beIN Sports 1 - ช่วงที่ชนกับฟุตบอลถ่ายทอดสดทาง beIN Sports Connect XTRA)

2019-20 World Golf Championship: Invitational (Golf Channel Thailand)

1 Sat 01.00 | Round 2
2 Sun 00.00 | Round 3
3 Mon 00.00 | Round 4

2019-20 Golf PGA Tour: Reno–Tahoe Open (Golf Channel Thailand)

1 Sat 06.00 | Round 2
2 Sun 06.00 | Round 3
3 Mon 06.00 | Round 4

2020 MLB Regular Season (Fox Sports 2)

1 Sat 06.00 | Boston Red Sox @ New York Yankees
2 Sun 06.00 | Boston Red Sox @ New York Yankees 
3 Mon 06.00 | Boston Red Sox @ New York Yankees 
4 Tue 06.00 | New York Mets @ Atlanta Braves

2019-20 NBA Regular Season

1 Sat 03.00 | Memphis Grizzlies - Portland Trailblazers (NBATV)
1 Sat 08.00 | Houston Rockets - Dallas Mavericks (TrueSports HD)
2 Sun 05.00 | New Orleans Pelicans - Los Angeles Clippers (TrueSports HD)
2 Sun 07.30 | Los Angeles Lakers - Toronto Raptors (TrueSports HD)
3 Mon 03.00 | San Antonio Spurs - Memphis Grizzlies (NBATV)
3 Mon 08.00 | Dallas Mavericks - Phoenix Suns (TrueSports HD)
4 Tue 00.30 | Toronto Raptors - Miami Heat (TrueSports HD)
4 Tue 03.00 | Denver Nuggets - Oklahoma City Thunders (NBATV)
4 Tue 08.00 | Los Angeles Lakers - Utah Jazz (TrueSports HD)

2020 UCI World Tour: Strade Bianchi (Eurosport Asia)

1 Sat 20.00 | Main Race 

2020 Deutsche Tourenwagen Masters: Spa-Francorchamps

1 Sat 15.50 | Qualifying 1 (beIN Sports 1)
1 Sat 18.30 | Race 1 (beIN Sports 2)
2 Sun 15.40 | Qualifying 2 (beIN Sports 2)
2 Sun 18.30 | Race 2 (beIN Sports 2)

2020 Ferrari Challenge Europe: Portimao

1 Sat 23.00 | Trofeo Pirelli - Race 1 (beIN Sports Connect XTRA)
2 Sun 00.15 | Coppa Shell - Race 1 (beIN Sports Connect XTRA)
2 Sun 21.00 | Trofeo Pirelli - Race 2 (beIN Sports 1)
2 Sun 22.15 | Coppa Shell - Race 2 (beIN Sports 1)

2020 FIA Formula One World Championship: British Grand Prix (Fox Sports 1)

31 Fri 17.00 | Practice Session 1
31 Fri 21.00 | Practice Session 2
1 Sat 15.30 | Formula 3 Championship Race 1
1 Sat 17.00 | Practice Session 3
1 Sat 19.30 | Qualifying
1 Sat 21.45 | Formula 2 Championship Race 1
2 Sun 14.45 | Formula 3 Championship Race 2
2 Sun 16.15 | Formula 2 Championship Race 2
2 Sun 17.30 | Porsche SuperCup
2 Sun 19.00 | Formula 1 Championship Race 

2020 World SuperBike Championship: Spanish Round (Fox Sports 2)

1 Sat 16.00 | WorldSBK - SuperPole
1 Sat 18.30 | WorldSBK - Race 1
1 Sat 20.00 | SSP600 - Race 1
1 Sat 21.15 | SSP300 - Race 1
2 Sun 15.45 | WorldSBK - SuperPole 2
2 Sun 17.15 | SSP600 - Race 2
2 Sun 18.30 | WorldSBK - Race 2
2 Sun 20.00 | SSP300 - Race 2

UFC Fight Night on ESPN: Brunson vs. Shahbazyan (Fox Sports 1)

2 Sun 05.00 | Preliminaries
2 Sun 08.00 | Main Card

ONE Championship: No Surrender 

31 Fri 19.30 | Main Card (ONE Super App บรรยายภาษาต่างประเทศ / บรรยายไทยทาง AIS Play / Thairath TV เข้ารายการ 21.30)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ  ฟุตบอลต่างประเทศ สนุกเกอร์ Mixed Martial Arts กอล์ฟ ฟุตบอลไทย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่