รักแลกภพ​ จบ​ คิดว่าคุณ​ยายวรรณ​หายไปจากพีทตอนขวบ​ หรือหายไประดับย้อนกลับลึกกว่านี้

กระทู้คำถาม
จากที่​ รักแลกภพ​ จบบริบูรณ์​แล้ว
ผมก็พยายามหาเหตุผลที่ทำไมจบอย่างนี้​

เลยคิดว่า​ หรือ​ตัวตนของคุณวรรณจะหายไปจากพ่อแม่ตนเองในยุคอดีตไปด้วย
เพราะการที่ย้ายมาอยู่ยุค​2563 แทน​ คือมีผลให้เปลี่ยนอดีตไปด้วยในตัว​ ไม่ใช่หายไปจากความเป็นคุณยายวรรณของน้องพีทหนึ่งขวบเท่านั้น​
ส่วนตัวตนคุณวรรณในยุค​ 2563​ มีตัวตนมาได้ไง​ คงยกให้เป็นเสน่ห์ของการทะลุมิติและเปลี่ยนแปลงเรื่องราวต่างๆอัตโนมัติ​  พอฟังขึ้นไหมครับ

คิดมากไปเปล่า​ 555

เพื่อนๆแฟนละครเรื่องนี้​ เห็นอย่างไรบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview