หากโดนโกหกครั้งนึง คุณจะยังเชื่อใจเขาอีกมั้ย

คือเรื่องมีอยู่ว่า เราคบกับรุ่นน้องคนนึงได้ประมาณ 9 เดือนแล้ว และเหมือนเขายังลืมคนเก่าไม่ได้ แต่เขาก็บอกกับเราว่า เขาลืมได้แล้ว เราก็เชื่อใจเขานะคะ เชื่อมาตลอด และเมื่อไม่กี้วันที่ผ่านมานี้ เราได้ไปกินข้าวด้วยกัน และเราขอดูโทรศัพท์ของเขา ตอนแรกเขาก็หวงๆ ดูเหมือนไม่ค่อยยากให้ แต่สุดท้ายก็ให้ และเราได้ค้นหาแชทของแฟนเก่าเขา เขาได้คุยกับแฟนเก่าของเขาประมาณว่า " เขายังลืมแฟนเก่าไม่ได้ ยังคิดถึงกันอยู่ " เขาคุยกันดูมีความสุขดีค่ะ
และตอนวันเกิดเขา เราก็ได้ถามเขาว่า แฟนเก่าได้อวยพรมั้ย แต่เขากลับโกหกว่า ไม่ได้มาอวยพร มีแต่เพื่อนแค่นั้น แต่เราก็จับได้ว่า เขาก็มาอวยพร และ คุยกันเหมือนแฟนกันเลยค่ะ เหมือนยังรักกันอยู่ และก็มีหยอกเล่นกันนิดๆหน่อยๆ  พอเรารู้ เราก็บอกเลิกเขา เขาก็ตามง้อ และก็ได้บอกกับเราว่า เขาไม่ได้คิดอะไรกับแฟนเก่าแล้ว เขาไม่ได้อะไรกับแฟนเก่าแล้ว เขาบอก เขามีแค่เรา ด้วยความที่เราเป็นคนที่ค่อนข้างอ่อนไหวและใจอ่อน ก็เลยให้โอกาสเขาอีกครั้ง แต่ความรู้สึกมันไม่เหมือนเดิมแล้ว มันเป็นเพราะเรางี่เง่า เอาแต่ใจ และคิดมากเกินไปรึป่าวคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่