ญาติกินแช้วยัดตามซอก

เรามีป้าคนนึงคะ มาซื้อของบ้านเรา แล้วแกถือของมากอน พอแกะกินเสร็จทิ้งทั่วเลยคะ ทั้งเปลือกเงาะ เปลือกถั่ว เปลือกขนม ขวดน้ำ อาหาร คือทิ้งไว้บนโต้ะ บางทีแกไปนอนที่นอนเราหน้าทีวีหน้าห้องรับแขก แกทิ้งเปลือกละมุดเม็ดละมุดไว้ จนมดขึ้นที่นอนเราเต็มเลยคะ เราก็บอกว่าทีหลังกินแล้วทิ้งด้วยถังขยะอยู่ตรงนี้พอเราพูดไม่ทันขาดคำ เค้าก็ทิ้งตามเคยคะ ควรทำไงกับคนนี้ดี
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่