ตอนท้องชอบกินส้มตำมากจะเป็นอะไรมั้ย?

คือตัวเราท้องตั้งแต่เดือนแรกยันสี่เดือนกินส้มตำบ่อยมากค่ะแล้วชอบที่สุดคือตำปูปลาร้าใส่หอยดอง ตอนท้องเดือนแรกกินบ่อยมากกินเกือบทุกวันตอนนั้นยังไม่รู้ตัวพอ2,3เดือนมาไม่ค่อยกินเท่าไรค่ะแทบไม่กินเลยเพราะไม่อยาก แต่พึ่งมากินหนักกินบ่อยสุดก้ตอนท้องได้4เดือนตอนเราไปทำงานได้2อาทิดกินทุกวันเลยค่ะทำงานที่ร้านส้มตำพอไม่ได้กินรู้สึกเหมือนไม่มีแรง แต่พอช่วงเปิดเทอมที่ร้านให้ไปทำงานแค่เสาอาทิดพอทุกครั้งที่ไปเราก้กินตลอด อยากทราบจากพวกแม่ๆค่ะว่าถ้ากินบ่อยขนาดนี้ลูกเราจะเป็นอะไรมั้ยคะ แล้วอีกอย่างกินหอยนางรมด้วยค่ะแต่ไม่ได้กินบ่อยเหมือนส้มตำนะคะเคยกินแค่สองสามครั้งแต่กินแค่ครั้งละ3ตัวค่ะไม่ได้กินเยอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่