คุณยายผมอยากเปิดสอนนวดต้องทำอย่างไรบ้างครับ

คุณยายผมอายุ71ปีครับ เขาเรียนนวดจากวัดโพธิ์มา ได้ใบประกาศมาตอนสาวๆ ตั้งแต่ผมจำความได้ก็เห็นเขาทำงานด้านการนวดมาตั้งแต่เด็กๆ เขาเป็นสายนวดแผนโบราณครับ ทั้งนวด ประคบ อบสมุนไพร อาบไพล รักษาคนเป็นอัมพฤกษ์ ทำน้ำมันเหลืองได้ แต่ตอนนี้แกไม่ค่อยมีแรง เลยอยากเปิดสอนครับแกไม่อยากให้วิชาแกสูญ แกอยู่ต่างจังหวัด 
ผมเลยอยากสอบถามข้อมูลหน่อยครับว่าถ้าแกอยากสอนนวดต้องทำอย่างไรบ้าง ใช้อะไรบ้างครับ
ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่