สอบถาม ผู้จัดการมรดก เงินฝากครับ

ผู้ป่วยออทิสติก อายุ40 ปี
ในความดูแลของครอบครัวผมได้เสียชีวิตลงและมีบัญชีเงินฝากธนาคารเหลือ 10,000 บาท  ทางครอบครัวเราต้องการนำเงินเก็บของเขาไปทำบุญให้กับเค้าครับ(เป็นเด็กเร่ร่อนญาติพี่น้องไม่มี ครอบครัวผมเลี้ยงดูมาตั้งแต่เด็กๆ)
ธนาคารแจ้งว่าต้องไปศาลเพื่อขอเป็นผู้จัดการมรดก
ขอถามว่าต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างครับ ขั้นตอนการติดต่อมีอะไรบ้างครับ
ผู้ที่มีชื่อเป็นผู้อุปการะสามารถมอบอำนาจให้กับผู้อื่นดำเนินการแทนได้หรือไม่ครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่