สนามบินดอนเมือง/สนามบินหาดใหญ่ บินในประเทศ Airasia ช่วงนี้ควรไปถึงสนามบินก่อนเครื่องออกเวลาเท่าไรครับ

สอบถามการไปถึงสนามบินเพื่อขึ้นเครื่องบินภายในประเทศ Airasia จาก สนามบินดอนเมืองและสนามบินหาดใหญ่ ในช่วงมาตราการ COVID นี้ ที่สนามบินทั้งสองแห่งมีขั้นตอนการคัดกรองตรวจสอบต่างๆใช้เวลามากกว่าเดิมเยอะไหมครับ ควรไปถึงสนามบินก่อนเวลาเครื่องออกไม่น้อยกว่ากี่นาทีครับ

ก่อนหน้าสถานการณ์ COVID ผมจะจองเที่ยวบินที่สามารถทำธุระเสร็จแล้วสามารถเดินทางไปถึงสนามบินก่อนเวลาเครื่องออกประมาณ 45นาที-1ชั่วโมง ซึ่งมีเวลาเหลือพอให้ไปนั่งรอขึ้นเครื่องไม่ต้องรีบร้อนอะไรมากนักครับ ถ้าช่วงนี้ขั้นตอนต่างๆทำให้ใช้เวลาในสนามบินมากขึ้น ก็จะได้ปรับเวลาเที่ยวบินที่เหมาะสมหรือจัดตารางงานให้ลงตัวกับเวลาที่มีอยู่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่