ไบโพลาร์

สวัสดีค่ะ พอดีว่าเราต้องการที่จะผลิตหนังสั้นเกี่ยวกับเรื่องไบโพลาร์ จึงอยากทราบว่าคนที่เป็นโรคนี้มีอาการอย่างไร ส่งผลกระทบอย่างไรต่อชีวิตประจำวันบ้าง เริ่มเป็นตอนอายุเท่าไหร่ ช่วงที่มีอาการรู้สึกอย่างไร ทรมานไหม แล้วนานแค่ไหนกว่าจะรู้ตัวและตัดสินใจไปหาหมอ เพราะสาเหตุใดจึงตัดสินใจไปหาหมอ ก่อนไปหาหมอบอกกับที่บ้านอย่างไร แล้วทำอย่างไรถึงจะดีขึ้นหรือหาย 
ใครที่เคยมีประสบการช่วยเราเรื่องของตัวเองหน่อยได้ไหมคะ ถือว่าเป็นการให้ความรู้แก่คนอื่นที่อาจจะเป็นแต่ไม่รู้หรือไม่กล้าไปหาหมอ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่