สอบถามเรื่องการโอนบ้านครับ กรณีผู้รับสัญญา เป็น 2ชื่อ

สอบถามการโอนบ้านครับ

ชื่อผู้รับสัญญา ท้ายโฉนด เป็นชื่อ 1.มารดา กับ 2.ลูก
มารดา ป่วยหนัก (มะเร็งระยะสุดท้าย)
อยากโอนบ้านให้ลูก ที่เป็นผู้รับสัญญา ชื่อ 2 ให้เป็น ชื่อเดียว
(มารดา มีลูกอีกคน แต่ไม่ได้สนใจบ้านหลังนี้)

กรณี แบบนี้ โอนได้แบบใดบ้างครับ
ขั้นตอน +ค่าใช้จ่าย ยังไงบ้างครับ

สามารถดำเนินการได้เลย
หรือต้องรอมารดาเสียชีวิตก่อนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่