ไม่รู้ว่าตัวเองกำลังปลื้มหรือชอบหรือรัก

ตามหัวข้อเลยคะ ไม่รู้ว่าตัวเองกำลังปลื้มหรือชอบหรือรัก
อมยิ้ม07
  เราเป็นคนที่คุยไม่เก่งแต่ถ้ากับเพื่อนสนิทจะคุยได้เยอะกว่าคนที่ไม่สนิท รู้สึกประหม่ากับผู้ชายที่ไม่ค่อยรู้จักแต่ถ้าเป็นเพื่อนในห้องก็ไม่ค่อยประหม่า เรายิ้ม,หัวเราะง่าย
  คนที่ทำให้รู้สึกสับสนเป็นเพื่อนในห้องคะไม่ถึงกับสนิทมาก อยู่ห้องเดียวกันมาตั้งแต่ม.1ตอนนี้ม.6แล้วคะ ชอบหันไปมองเขาบ่อยทั้งตอนเรียนทั้งเวลาที่ได้เจอ คือรู้สึกสนใจเป็นพิเศษเลยคะ บางทีก็มองนานเกินจนเหมือนเขารู้ตัวแล้วหันมามองเรา เราก็หลบสายตาทันทีเลยคะ บางทีเราก็รู้สึกอยากลองจับมือ แกล้งหรือจะคุยกัน แต่เวลาได้คุยกันไม่รู้เป็นเพราะเราเก็บอาการได้เก่งรึป่าวแต่จะคุยได้เหมือนเพื่อนทั่วๆไปไม่มีอาการอะไรมาก บางทีเขาก้มาหยอกบ้าง(เขาเป็นคนขี้เล่น เฟรนลี่)ก้รู้สึกชอบ ตื่นเต้นนะ เวลามีครูดุเขาเราก็จะรู้สึกแบบว่า เฮ้ยมาว่างี้ได้ไงเขาก็เป็นของเขาอย่างงี้เขากำลังปรับตัวอย่ามาว่าเขานะ ประมานนั้น รู้สึกคล้ายๆกับหวงอะคะ บางทีเวลาเขามาอยู่ใกล้ๆก็รู้สึกตื่นเต้นกว่าปกติ มีครั้งหนึ่งได้เดินด้วยกันสองคนเราก็แอบยิ้มเลยคะ เวลารู้ว่าเขาชอบคนอื่นก็รู้สึกหวงนะ เวลาเขามีปัญหาอะไรก็แอบห่วงเหมือนกัน เมื่อก่อนตอบได้มั่นใจเลยคะว่าไม่ต้องการครอบครองแต่ตอนนี้รู้สึกไม่ค่อยแน่ใจแล้วคะ
เป็นมาค่อนข้างนานแล้วคะ ตั้งแต่ประมาณเทอมที่แล้ว

ไม่รู้ว่าตัวเองกำลังปรื้มหรือชอบหรือรักกันแน่ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยคะ 

นี่เป็นครั้งแรกที่ถามกระทู้คะ ผิดพลาดประการใดก็ขอโทษนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่