หลอดไฟในตู้เย็นอยู่ๆก็ช๊อตเเล้วก็เเตก ใช้งานต่อได้ไหม

เนื้อหาก็เหมือนหัวข้อเรื่องเลยครับ วันนี้ผมได้เช็ดทำความสะอาดตู้เย็นเเลวเสียบปลั๊กใช้งานได้อย่างปกติอยู่ตั้งเเต่กลางวัน จนถึงช่วงเย็นผมเอาชั้นช่องผักของที่วางตากไว้ มาใส่ในช่องตู้เย็น มีการกระทบตู้เย็นนิดหน่อยในการทำให้ชั้นลงล็อค ในขณะนั้นผมเห็นไฟช๊อตเเล้วหลอดไฟก็เเตกกระจาย จึงรีบดึงปล๊กออก เเล้วมานั่งคิดเกิดจากอะไร  รบกวนช่วยด้วยนะครับหรือไม่ก็ออกความคิดเห็นกันได้ ขอบคุณครับ
ตู้เย็นพึ่งกลับมาใช้ในรอบ 2 เดือน เเละเป็นตู้เย็นรุ่นค่อนข้างเก่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่