ปรึกษาได้ไหม

ขออนุญาติสอบถามนะค่ะ

เนื่องจากว่า บริษัทเป็นผู้ผลิตชั้นวางของส่งออก และมีการขยายตลาดในเมืองไทย ซึ่งเราได้รับมอบหมายนั้น เราได้มีติดต่อกับห้างค้าปลีกไว้บ้างแล้ว แต่ว่าระยะเวลาที่จะได้งานคงนานมาก เพราะแต่ละที่เขานำเข้าเอง   เราเลยมองตลาดกลุ่มอื่น ซึ่งตัวเราเองก็ไม่เคยเรียนการตลาดแต่ก็มีทำงานด้านประสานงานขายมา  เรามองกลุ่มโครงการบ้านและคอนโด แต่ยังไม่เคยเข้าไปติดต่อหรือนำเสนอเพราะไม่รู้ว่าการนำเสนอขายต้องติดต่อใคร  ชั้นของบริษัทอาจจะไม่ได้สวยงามเหมือนงานเฟอร์นิเจอร์ทั่วไป แต่คุณภาพเรามองว่าใช้ได้เพราะเป็นงานเกรดเดียวกันกับที่ส่งต่างประเทศ  เราก็มีโพสขายออนไลน์ FB 2  อาทิตย์กว่าขายได้ 55 ชุด และเฟสก็ถูกปิดกั้นการมองเห็น   

พี่ๆๆเพื่อนๆคนใหนมีแนวทางแนะนำอีกไหมค่ะ  เรามาทำหน้าที่ sale & marketing เราก็อยากขายได้นะ  พรุ่งนี้ทำได้ครบ 1 เดือนพอดี  ดีนะที่เราขายออนไลน์ได้บ้าง ไม่งั้นเครียดแน่ๆเลย   เราก็เลยแนะนำให้เพื่อนเอาไปโพสขายให้เขาบวกกำไรเอง  เขาก็พอขายได้ 3-4 ชุด  ข้อดีคือเพื่อนไม่ต้องสต็อคสินค้า  ไม่ต้องจ่ายเงินก่อนจนกว่าลูกค้าจะสั่งซื้อและโอนเงิน   บางวันก็นั่งคิดการตลาดไม่ออกนะ  ห้างค้าปลีกก็โทรไปหมดแล้ว ไปเดินดูตามห้างอื่นๆก็ทำแล้ว  เราเลยอยากรู้ว่ามีทางใหนอีกไหมกับการขายชั้นวางสินค้า ปรับระดับได้และประกอบโดยไม่ใช้น็อต  รับน้ำหนักได้ 300k ต่อชั้น
สีเมทัลลิกป้องกันสนิม
ยังไงก็ แนะนำได้นะค่ะ
ด่าได้แต่อย่าแรงมากเดียวหมดกำลังใจ.  อยากผ่านงานเหนื่อยกับการเริ่มต้นใหม่ แต่ก็จะสู้สู้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่