ุถ้าร้านค้าที่เราไปซื้อของ ขอบัตรประชาชนไปสแกนเข้าเครื่องหลังซื้อ โดยอ้างว่าเป็นการรับประกัน เราควรให้ไหม

อยากทราบว่าเราควรให้ไหมครับ ผมกังวลว่าเขาจะเอาข้อมูลเราไปทำอะไรไม่ดี

ไอตอนที่ซื้อเราก็ไม่ได้คิดอะไร เลยให้เขาไป แต่พอกลับมาบ้าน มานั่งดูข่าว เจอข่าวที่บอกว่า ใช้สำเนาบัตรประชาชนไปเปิดเบอร์ต่างๆทำเรื่องผิดกฎหมาย

ไอ้เราก็วิตกกังวล 

อยากทราบว่าควรทำยังไง เรื่องยังไม่เกิด แต่ไปแจ้งความไว้ก่อนดีไหม ไม่สบายใจครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่