[SR] แชร์ประสบการณ์การทำศัลกรรมเปลื่ยนชีวิต...เสริมคาง ปากกระจับ บีพราวด์คลินิก สุขุมวิท101/1

สวัสดีนะคะทุกๆคน 🙏🏻 คือวันนี้เราอยากจะมาแชร์ประสบการณ์การทำศัลกรรมที่เรียกได้ว่าเปลื่ยนชีวิตเราเลยก็ได้ค่ะ 🤣🤣🤣 เผื่อจะเป็นแนวทางให้เพื่อนๆในการตัดสินใจกันนะคะ ❤

ก่อนอื่นเอารูป ก่อนทำ  มาให้ดูกันก่อน555555555

คือเราอยากทำปากกระจับอยู่นานแล้ว เพราะปากไม่เป็นทรง มุมปากข้างตก เวลาเราไม่ยิ้มหน้าดูดุมากค่ะ และบวกกับที่เรารู้สึกว่าหน้าเราค่อนข้างสั้น เพราะคางเราตัด เวลาถ่ายรูปคือเห็นได้ชัดมาก 📸 จะเซลฟี่แต่ละทีเลือกมุมนานมาก หน้าไม่เรียว ไม่วีเลย55555 เลยตัดสินใจว่าอยากทำศัลกรรมเพื่อเพิ่มความมั่นใจให้ตัวเองซะหน่อยค่ะ💗 จะทำทั้งทีก็ทำพร้อมกันไปเลย ทั้งปากและคาง อยากเจ็บตัวทีเดียวแล้วสวยเลย ✨

เราเริ่มจากการหาข้อมูลในเว็ป เริ่มดูรีวิวจากเพจต่างๆ ศึกษานู้นนี่หาคลินิกที่ชอบ จนมาเจอบีพราวด์คลินิกค่ะ 🏣 เราดูรีวิวในเพจคือสวย ชอบมาก ยิ่งตอนดูที่คุณหมอไลฟ์สดคือเราว่าดีมากๆเลย คุณหมอน่ารัก👨🏻‍⚕️ และให้ความรู้หลายเรื่องมาก บีพราวด์คลินิกอยู่สุขุมวิท 101/1 ใกล้รถไฟฟ้า เดินทางสะดวก 🚅 แถมตอบโจทย์ทั้งปากและคางที่เราอยากทำ  หลังจากดูรีวิวมาเกือบ1ปี เราจึงตัดสินใจจองคิวที่นี่ค่ะ 💗

หลังจองคิว โอนมัดจำเรียบร้อย ทางคลินิกก็จะแจ้งวิธีการเตรียมตัวให้เราทราบก็จะมีประมานนี้นะคะ (อันนี้เราก็อปมาจากที่พี่แอดมินส่งมาให้เราเลยน้า)

📌การเตรียมตัวก่อนทำปากกระจับ
พักผ่อนให้เพียงพอ 😪 ทำจิตใจให้สบาย ไม่วิตกกังวลกับการผ่าตัดมากเกินไป ลดความตึงเครียด 😊
ไม่ควรอดอาหาร รับประทานอาหารในปริมาณที่พอเหมาะและให้ครบ 5 หมู่ 🥚🥓🥛🍚🥦🍎🧀
หากมีโรคประจำตัวหรือแพ้ยา ต้องแจ้งให้แพทย์ทราบก่อนการผ่าตัด 👨🏻‍⚕️
❌งดอาหารเสริม อย่างน้อย 14 วัน 
❌ งดอาหารเสริม เช่น น้ำมันตับปลา🐟 วิตามิน A และ E 💊 อย่างน้อย 14 วัน เพราะตัวยามีผลต่อการแข็งตัวของเลือด
❌ งดรับประทาน “ยาประเภทแอสไพริน”💊 ควรหยุดรับประทานก่อนผ่าตัดประมาณ 2 สัปดาห์ ซึ่งอาจจะทำให้เกิดปัญหาได้ขณะผ่าตัด เพราะยาชนิดนี้จะทำให้เลือดออกมากกว่าปกติ
❌ งดแอลกอฮอล์อย่างน้อย 14 วัน 🍻
❌ งดสูบบุหรี่อย่างน้อย 14 วัน 🚬

📌สิ่งที่ต้องแจ้งให้ทางคลินิกทราบ
✏  ต้องแจ้งว่ามีโรคประจำตัว เช่น โรคไต โรคเบาหวาน โรคความดันโลหิตสูง หรือ โรคภูมิคุ้มกันบกพร่อง เพราะอาจส่งผลต่อการเกิดปัญหาเรื่องเลือดออกมากขณะผ่าตัด เรื่องแผลหายยาก หรือ เสี่ยงต่อการติดเชื้อหลังผ่าตัดได้มากกว่าปกติ
✏ แจ้งยาที่ใช้ประจำ ยาที่กำลังรับประทานอยู่ทุกชนิด(รวมถึงวิตามินอาหารเสริมทุกชนิด) เพราะ อาจส่งผลต่อการหายของแผล เลือดออกมาก หรือ การช้ำบวมมากผิดปกติหลังผ่าตัดครับ
✏ แจ้งประวัติการแพ้ยาทุกชนิด 
✏ สำหรับคุณผู้หญิงควรแจ้งประวัติประจำเดือนด้วยก็จะดีนะครับ

หลังจากการรอคอย รอคิว....
วันนี้ก็มาถึงสักทีค่ะ5555555 วันนัดของเราเอง เอาจริงๆ ความรู้สึกคือตื่นเต้นมากค่ะ เราได้คิวช่วงเช้า เพราะทำ2อย่าง
คลินิกไม่ใหญ่มาก บรรยากาศภายในดูสะอาดสะอ้านดี มีคนแอบเยอะนิดนึง แต่พี่ๆพนักงานดูแลดีค่ะ 👍🏻
ไปถึงเราก็กรอกข้อมูล และจะมีพี่ๆคอยรีเช็คเพื่อความปลอดภัยของเราอีกที
หลังจากนนั้นก็จะมีพี่แอดมินมาคอยดูแลมาพูดคุย ให้คำแนะนำต่างๆ ก่อนจะพาไปพบคุณหมออาร์มเพื่อคุยเรื่องการทำปาก คุณหมออกกแบบทรงปากให้ดูตามที่เราต้องการ คือวาดให้ดู แบบเห็นภาพเลย เข้าใจง่าย เราทำ ปากบน+ยกมุม+ลิปกราฟ นะคะ

คุยกับคุณหมออาร์มเสร็จเราก็ไปคลีนหน้าเปลื่ยนเสื้อคุมและเตรียมตัวขึ้นทำ ปากกระจับ เลยค่า ✌✌✌

ก่อนทำ

หลังทำ ปากบน+ยกมุม+ลิปกราฟ ทันที  👄 

ทำปากเสร็จและค่า เย้ยยยยยย 🎉เราก็มานอนพักรอทำคางต่อ
เอาจริงๆคือทำปากไม่เจ็บเลยค่ะ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชานิดเดียว💉 หมออาร์มบอกว่าใช้เทคนิคบล็อคเส้นประสาท ทำให้เจ็บน้อย
พี่ๆพยาบาลดูแลดีมาก มีจับมือเราตอนฉีดยาชา ทำให้เรากังวลน้อยลง ในห้องผ่าตัดก็เปิดเพลงฟังสบาย 🎶 ตอนทำเรานอนชิลมากๆเลยค่ะ

สักพักก็มีพี่แอดมินพาเราเข้าไปคุยกับคุณหมอท่าต่อไป ที่เราจะทำคาง คือคุณหมอมาร์คค่ะ หมอมาร์คก็ใจดี  อธิบายละเอียด เราเลือกทำเป็นเสริมคางแผลนอกนะคะทุกๆคน

หลังทำเสร็จทันที ทั้งปากและคาง 

หลังทำเสร็จทั้งสองอย่าง คือเราส่องกระจกแล้วแบบชอบมากค่ะ ไอเลิฟฟฟฟฟฟฟ 💗
แทบไม่มีความบวมช้ำใดๆเลยค่ะ  เลยเซลฟี่เก็บไว้ดูซะหน่อย

เสร็จทุกๆอย่างพี่ๆพยาบาลก็จะแนะนำวิธีดูแลตัวเอง วิธีล้างแผล ให้เรามีการแอดไลน์ เอาไว้ให้เราส่งรูปติดตามอาการหลังทำ จากนั้นเราก็รับยา💊
และ โกโฮมได้เลยจ้าาาาา 🏠

ในไลน์ก็จะมีวิธีการดูแลตัวเองต่างๆส่งมาให้เรา เวลาเรามีข้อสงสัยก็สามารถส่งไลน์ไปสอบถามได้เลย คือสะดวกมาก 

😁ต่อไปนี้เราจะมาอัพเดตรูปให้ดูกันรัวๆเลยนะคะ 😁

วันที่ 2

วันที่ 3

วันที่ 5

วันที่ 6

วันที่ 7 ครบ 1 อาทิตย์และค่า ปรบมือ 👏🏻 แกะเทปปิดแผลและน้า

วันที่ 9

วันที่ 10

วันที่ 20

วันที่ 25

1 เดือน 10 วัน

1 เดือน 15 วัน

1 เดือน 25 วัน

2 เดือน 14 วัน

2 เดือน 20 วัน

ตอนนี้เราทำปากและคางมา 2 เดือนกว่าๆจะ 3เดือนแล้ว 💗

จะมารีวิวความรู้สึกของเราตอนนี้คือ ส่วนตัวเราชอบมากๆค่ะ ปากและคางได้ออกมาตามที่เราคาดหวังไว้ เพราะคุณหมอทั้งสองท่านออกแบบให้เข้ากับใบหน้าของเรา และความต้องการของเรามากที่สุด เพราะหลังทำมีแต่งตนชมว่าสวยขึ้นมาก ดูหวาน และธรรมชาติมาก เวลาเราถ่ายรูปก็มั่นใจมากขึ้น รู้สึกว่ามุมไหนก็สวย ตอนทำศัลยกรรมก็รู้สึกไม่เจ็บและไม่กังวลเพราะคุณหมอมือเบา พี่ๆพยาบาลดูแลเราดี เราประทับใจที่นี่มาก พนักงานทุกคนน่ารัก ดูแลดี คุณหมอน่ารัก ชอบการที่ทางคลินิกมีการติดตามผลเรื่อยๆ ใส่ใจเราดีมาก รู้สึกไม่ผิดหวังเลยที่เลือกทำที่นี่👉🏻 บีพราวด์คลินิก 🏣

ได้ทั้งความสวย ได้ทั้งความสบายใจ

🙏🏻ขอบคุณเพื่อนๆที่อ่านมาจนจบน้าาาา  กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเราที่เราอยากแชร์ประสบการดีๆให้เพื่อนๆเป็นอีกทางเลือกสำหรับเพื่อนๆที่อยากทำศัลยกรรมนะคะ ถ้าผิดพลาดตรงไหนก็ขอโทษน้าาา🙏🏻 สำหรับเราการเลือกคลินิกที่ดี ศึกษาข้อมูลให้ละเอียดเป็นสิ่งสำคัญมากๆนะคะ อยากให้เพื่อนๆ ทุกคนศึกษาให้ดีกันก่อนทำน้า 💗 ว่างๆจะมาอัพเดตให้ดูเรื่อยๆนะคะ ✨
ชื่อสินค้า:   ศัลกรรม ปากกระจับ เสริมคาง
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

ข้อมูลเพิ่มเติม

• โปรรีวิว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่