พาส่องบ้านเดี่ยว ที่ตั้งโดดเดี่ยวอยู่กลางรันเวย์สนามบิน คนชอบเครื่องบินไม่ควรพลาด เข้าพักได้ด้วย ราคาไม่แพง

สวัสดีครับ ไม่ต้องสงสัยกันนะครับว่าทำไมชื่อถึงเปลี่ยนไป
ผมยังเป็น Update Japan เหมือนเดิมครับ เพียงแค่เปลี่ยนชื่อเพจใหม่เท่านั้น
เพจใหม่ชื่อว่า Nozoki นะครับ อ่านว่า โนะ โซะ คิ คำนี้ เป็นภาษาญี่ปุ่น แปลว่า ส่อง ดู หรือมองนั้นเองครับ
จริงๆแล้วคำว่า "ส่อง ดู หรือมอง" ในภาษาญี่ปุ่นยังมีอีกหลายคำ ที่ผมเลือกคำนี้ ก็เพราะจะให้สอดคล้องกับการนำเสนอ
นั้นคือผมจะพาไปส่อง ไปดู ไม่ว่าจะเป็นที่กิน ที่เที่ยว และอื่นๆอีกมากมาย แต่เนื้อหาส่วนใหญ่ยังคงเกี่ยวกับญี่ปุ่นเหมือนเดิมครับ
และอีกหนึ่งสาเหตุที่ทำให้ผมตัดสินใจเปลี่ยน
เพราะว่า มีที่เที่ยวอีกมากมายที่ออกนอกเขตประเทศญี่ปุ่นที่เคยไปมาก่อนหน้านี้ แต่ดองเค็มไว้ไม่ได้โพสต์ 555
ร้านอาหารเด็ดๆในไทย บุฟเฟ่ห์แบบจุกๆ บอกเลยครับว่า เงินในกระเป๋าปลิวแน่ๆ

มาเข้าเรื่องวันนี้กันเลยดีกว่าครับ
ด้วยสถานการณ์โควิดที่ยังไม่คงที่ในประเทศญี่ปุ่น ที่ถึงแม้ว่าจะปลดล็อคสถาณการณ์ฉุกเฉิน
แต่ทางยังรัฐบาลก็ยังขอความร่วมมือไม่เดินทางข้ามจังหวัด (ณ วันที่ไปถ่ายคลิปนะครับ)

และด้วยห้องสี่เหลี่ยมที่อยู่มันก็อุดอู้พอควร เลยหาเรื่องออกไปเดินเล่นนอกบ้าน
คิดขึ้นมาได้ว่า ที่สนามบินนานาชาตินาริตะ จะมีบ้านเดี่ยวหลังหนึ่ง ตั้งอยู่ที่กลางสนามบิน กลางจริงๆนะครับ
เพราะซ้ายขวาหน้าหลัง ของบ้านหลังนี้ล้วนแต่ถูกล้อมไปด้วย Taxi Way
ที่สำคัญ บ้านหลังนี้ เจ้าของเค้าเปิดให้เข้าพักได้ด้วยนะครับ ซึ่งถ้าใครที่ชอบเครื่องบิน จองไปนอนเล่นแบบฟินๆได้นะครับ
แค่คืนละ 1,000 เยนเท่านั้นเองครับ ความคิดเห็นส่วนตัวผมเอง คิดเล่นๆว่าถ้าบ้านหลังนี้ไปอยู่ในเมืองท่องเที่ยว
อย่างฟูจิ หรือไม่ก็ฮอกไกโด ราคาต่อคนต่อคืน คงจะไม่ต่ำกว่า 50,000 เยนแน่ๆ

เอาเป็นว่าตามไปดูที่คลิปเลยครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เอาไว้สถาณการณ์ในญี่ปุ่นเริ่มดีขึ้นเมื่อไหล่ ผมจะพาไปส่องที่เที่ยวแปลกอีกนะครับ

สุดท้ายนี้หากใครชอบ อยากติดตามผลงานของผม และอยากรู้เรื่องอื่นๆเกี่ยวกับญี่ปุ่น
สามารถติดตามได้ที่เพจ
Facebook fanpage : Nozoki
Instagram : Nozoki By Apipi

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่