ซื้อคอนโดแถวรัชดาไว้ แต่จะขึ้นห้องเราทีต้องคอยให้ รปภ มากดลิฟท์

ผมซื้อคอนโดราคาปานกลาง ที่ต้องเสียค่าส่วนกลางเดือนละ 2,915 บาท ผมไม่ได้ไปอยู่ประจำ เลยหาคนเช่า หาอยู่หลายเดือนเพราะค่าเช่าไม่ถูก ในภาวะเศรษฐกิจเช่นนี้  พึ่งจะได้ผู้เช่าต้นเดือนนี้  แต่บังเอิญที่โครงการมีปัญหากับระบบคอมพิวเตอร์ที่ใช้สแกนลายนิ้วมือสำหรับขึ้นชั้นพักอาศัย 
วันย้ายเข้าผมก็เข้าไปช่วยอำนวยความสะดวก เรื่องบัตรจอดรถ และเรื่องสแกนนิ้วมือ ทางสนง นิติบุคคลแจ้งว่าอีก1-2 วันถึงจะสแกนได้  ผู้เช่าผมเค้างานยุ่ง ต้องออกไปทำงานเช้า กลับค่ำ /ดึก เขาบอกช่วงเช้าต้องเสียเวลารอคนมากดลิฟท์ขึ้นลานจอดรถให้  กลับเข้ามาบางทีไม่มีคนอยู่ ก็ต้องยืนรอ เขาเสียค่าเช่าราคาสูงก็เพื่อความสะดวก แต่ตอนนี้รู้สึกไม่สะดวกเลย ผมพยายามคุยให้เขาอดทนอีกนิด  และพยายามถามไปทางนิติ ทาง group line ของเจ้าของร่วม และ line นิติโดยตรง  แต่นางนิติกลับนิ่งเฉย ไม่สนใจให้คำตอบใดๆ  

เพื่อนๆ มีแนวทางไหนแนะนำผมบ้างครับ บริษัทที่บริหารอยู่คือ Savills ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่