นำเข้าเหล็กเคลือบสังกะสี DX51D+Z ติด มอก.มั้ย?

สอบถามเพื่อนๆที่พอมีความรู้เหล็กเคลือบสังกะสีหน่อยครับ

ว่า 1. เหล็กเคลือบสังกะสี(Continuous hot dip zinc coated steel) เกรด DX51D+Z   Z30  สามารถนำเข้าจากประเทศจีนได้มั้ยครับ
2.เหล็กตัวนี้เข้ามาตรฐาน มอก.50-2561 มั้ยครับ

ล่าสุดมีประกาศ มาตรฐานบังคับ มอก.50-2561 จะมีผลใช้ 27/8/63 นี้ กลัวว่านำเข้ามาแล้วติดด้านกรมศุลกากร ต้องทำเรื่องขอมอก.นำเข้าอีก

ปวดหัวมากเลย เนื่องจากถ้าซื้อวัตถุดิบในไทย ราคาสูงมากๆ ขาดทุนแน่นอน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่