สอบถามการฝึกงานในกรมกงศุลค่ะ

ตอนนี้ดิฉันเรียนอยู่สาขาการจัดการการท่องเที่ยวค่ะ มีความสนใจที่จะฝึกงานในกรมกงศุล กระทรวงการต่างประเทศ สถานฑูต ไม่ทราบว่ามีหน่วยงานไหนรับสาขาท่องเที่ยวเข้าฝึกงานไหมคะ จากการศึกษาคร่าวๆ ยังไม่เคยเห็นนศ.จากสาขานี้ไปฝึกค่ะ จึงไม่ทราบว่าพอจะเป็นไปได้ไหมคะ ถ้ายื่นเอกสารไป ถ้าไม่ตรงกับสาขาที่เรียน เขาจะไม่รับค่ะ อยากทราบว่าเขาตัดสินจากอะไรบ้างคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่