เคยดูหนังฝรั่งเรื่องนึงนานแล้ว เค้าสอนมารยาทบนโต๊ะต้องใช้ส้อมเย็นๆกินกับสลัด อยากรู้ว่าเพราะอะไรครับ

ตามที่ว่าเลยครับ ในเรื่องเค้าอาจจะอธิบายแล้ว แต่ผมคงลืม หรือผมจำผิด ถ้าผมจำถูกใครพอจะทราบมั้ยครับว่าเพราะอะไร ทำไมต้องเป็นส้อมแช่เย็นกินกับสลัด
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
เรื่อง catch me if you can ค่ะ ตอนที่พาพ่อไปทาน fine dining
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่