อยากทราบว่าถ้าลูกได้เงินอุดหนุนเด็กแรกเกิดของรัฐแล้ว สามารถไปยื่นเรื่องขอเงินสงเคราะห์บุตรของประกันสังคมได้หรือไม่

คือตามหัวข้อเลยค่ะ อยากทราบรายละเอียดมีใครพอบอกได้ไหมคะ? 
ยังไม่ได้จดทะเบียนสมรสกับแฟนค่ะ แฟนมีประกันสังคมคนเดียว จ่ายประกันสังคมน่าจะปีกว่าๆได้แล้วค่ะ ลูกออกมาได้1ขวบ3เดือนแล้วค่ะ ? อยากทราบว่าถ้าเราได้เงินอุดหนุนเด็กแรกเกิดตามโครงการของรัฐแล้วที่เขาให้เดือนละ600 แล้วเราสามารถได้รับเงินของประกันสังคมด้วยไหมคะ(เงินสงเคราะห์บุตร)หรือดิฉันต้องไปจดทะเบียนสมรสกับสามีก่อนถึงจะได้รับสิทธิ์
#ขอบคุณสำหรับคำตอบ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่