ทำไมเงินสงเคราะห์บุตรของประกันสังคมถึงจ่าย 400 บาทครับ?

ผมเพิ่งจะไปจดทะเบียนสมรสกับแฟนเดือน พฤศจิกายน 2562 หลังจดทะเบียนฯ ผมก็ไปลงขอรับสิทธิประโยชน์เงินสงเคราะห์บุตรในวันนั้นเลย ผมยื่นเรื่องไป 2 คน (มีลูก 2 คน) จนท.แจ้งว่าเงินจะโอนเข้าสิ้นเดือน มกราคม 2563 วันนี้ผมเลยไปเช็คในแอฟประกันสังคม ทำไมมันถึงขึ้นว่า 400 บาท เท่าที่ทราบคือเค้าปรับขึ้นเป็น 600 บาทแล้วนี่ครับ .. ผมงงครับ แล้วคือเค้าคิดการเบิกจ่ายเงินยังไง ย้อนหลังยังไง ใครรู้ช่วยตอบผมทีครับ ..ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่