สอบถามเรื่องเงินสงเคราะห์บุตร(ประกันสังคม)

กระทู้คำถาม
เคยได้เงินสงเคราะห์บุตร(ประกันสังคม)เดือนละ400 ได้ตอนคลอดใหม่ๆแค่3เดือน เพราะแฟนไม่ได้ทำงานและไม่ได้จดทะเบียน
ตอนนี้แฟนได้ทำงานแล้วจะไปยื่นเรื่องขอรับสิทธิ์ประกันสังคม(เงินสงเคราะห์บุตรจะสามารถทำไดไหมครับ
รบกวนผู้รู้แนะนำทีครับ ถ้าสามารถทำได้ต้องไปยื่นที่ประกันสังคมที่เคยยื่นเรื่องไว้ หรือไปยื่นที่อื่นก็ได้ครับ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่สงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่