เคยมีใครเจอบ้างมั้ยครับ ที่ว่าไม่สามารถเชื่อมต่อเซิฟ Minecraft ที่ตัวเองจะเข้าเล่นได้

ผมมักจะชอบเข้าเล่นเซิฟ Minecraft Ip mc-playcraft.net ซึ่งผมก็เล่นมาได้ไม่กี่อาทิตย์ เเต่จู่ๆผมก็เชื่อมต่อเซิฟไม่ได้ ทั้งๆที่ไอพีถูกต้อง เเต่คนอื่นกลับยังไม่เจอปัญหา มีเเต่เซิฟนี้เซิฟเดียวที่ผมเล่นประจำกลับไม่สามารถเชื่อมต่อเซิฟเวอร์ได้ พอผมลองไปเเจ้งปัญหาเเอดมินทางเซิฟ เขาก็เลยส่งเป็นเลขไอพีมาให้ เมื่อผมใช้เมื่อวานก็กลับมาเข้าเล่นได้ เเต่มาวันนี้กลับเข้าด้วยเลขไอพีนั้นไม่ได้ เเละ ไอพี mc-playcraft.net ก็ยังเข้าไม่ได้ ตกลงมันเกิดอะไรขึ้นครับ หรือต้องรอเเอดย้ายเครื่องครับ เพราะตอนผมเเจ้งเเอดเขาบอกว่าอาจต้องรอเเอดย้ายเครื่องเเล้ว ตกลงมันเกี่ยวกับที่ว่าเเอดต้องย้ายเครื่องด้วยรึเปล่าครับ ใครพอรู้สาเหตุบ้างก็มาช่วยบอกกันด้วยครับ ใครที่เคยเจอก็มาเเบ่งปันบอกกันด้วยนะครับ ผมอยากรู้จริงๆว่ามันเกิดอะไรขึ้นกันเเน่ เเละพอจะมีวิธีเเก้ไขยังไงบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่