มีท่านใดจองไปญี่ปุ่นไว้ในเดือนสิงหาคมบ้างครับ ? คิดว่าจะได้ไปไหมครับ ?

ผมจองไปญี่ปุ่นปลายก.ค. จะไปดูโอลิมปิก บิน AirAsia X
ต่อมามีโปร. ของ ANA บินไปวักกะไน ราคาดีมาก เลยจองไป เดือนสิงหาคม เพราะไม่เคยไปเมืองนี้

ตอนนี้โอลิมปิกเลื่อนแล้ว น้าแดงก็งดบิน ทำเรื่องได้เงิน Credit Account ได้วงเงิน 2 ปีคืนมาแล้ว (ครั้งนี้ได้เร็วมากใน 3-4 วัน !!!)
ส่วนโรงแรมที่ไปพักก่อนดู และโรงแรมวันสุดท้ายใกล้สนามบิน ทำเรื่องได้เงินเป็น Agoda Cash ทำจองได้ในระยะ 6 เดือน
แต่ตั๋วแพ็คเกจโรงแรมและเข้าชมกีฬา ยังดูท่าทีว่าจะเลื่อนไปเมื่อไร หรืองดจัดครับ

อบากสอบถามว่า เพื่อนสมาชิกคิดว่าญี่ปุ่นปลายสิงหาคมไปได้ไหมครับ
เพราะตอนนี้ ANA ก็ยังไม่ยกเลิกไฟลต์ ตั๋วโปร.ถ้าสกบ.ไม่ยกเลิกไฟลต์เอง คงรีฟันด์ลำบาก
ส่วนรร.ยังอยู่ในช่วงยกเลิกได้ฟรี เลยยกเลิกไปก่อน แต่ถ้าไปได้จริงไม่แน่ว่าจะจองได้ราคาเดิมไหม เพราะส.ค.เป็นช่วงพีคของฮอกไกโด
และถ้าไปได้จริงจะต้องไปทำวีซ่าเข้าญี่ปุ่นไหมครับ

มีเพื่อนสมาชิกท่านใดมีแผนไปญี่ปุ่นบ้าง ประเมินสถานการณ์อย่างไรกันบ้างครับ ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่