แฟนเป็นคนขี้เบื่อ ต้องทำตัวยังไงดี

กระทู้คำถาม
สวัสดีคับ เรื่องราวของผม
ผมมีแฟนอยู่คนนึง แต่นางเป็นคนขี้เบื่อมาก แล้วเมื่อคืนเราได้คุยกันว่าจะเอายังไง นางบอกเป็นคนไม่ชอบให้ใครมาพูดมาก งี่เง่า ถามมาก เป็นอะไรก้อให้พูด อย่าเงียบ แต่เมื่อก่อนผมเป็นคนที่ไม่เคยตาม ไม่เคยงี้เง่า เป็นคนที่ไม่ว่าเป็นอะไรผมก้อจะไม่พูด แต่อยู่มาวันนึงนางก้อบอกว่าเป็นให้พูด พูดเยอะๆ พอเรากลับมาพูดเยอะ รู้สึกยังไงก้อพูดออกไป นางก็กลับมาบอกว่า พูดมาก น่าลำคาน น่าเบื่อ แต่เราก้อพึ่งคบกันไม่ถึง6เดือน แต่ผมก้อรักนางมาก นางเปลี่ยนไปอย่างสิ้นเชิง จากเมื่อก่อน นางเปิดเผยทุกอย่าง จนตอนนี้นางไม่เคยเปิดเผยอะไรอีกเลย เราทำอะไรก้อผิดไปหมด แล้วเราต้องทำยังไงดีล่ะ ช่วยบอกผมหน่อย ไม่อยากเลิกเลย ไม่อยากเริ่มต้นกับใครใหม่แล้วมันเหนื่อย ต้องมานั่งเรียนรู้สิ่งใหม่ๆๆๆ มันเหนื่อย ต้องทำยังไงดีล่ะคับ บอกผมหน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่