เกษตกร หรือ วิศวกร ??? ขอความคิดเห็นกับผู้มีประสบการณ์ครับ

ตอนนี้เกิดคำถามขึ้นมาในหัว ว่า ระหว่าง เกษตกร หรือ วิศวกร เนื่องด้วยตัวผมเรียนจบ วิศวกรรมพลังงาน เเละได้เริ่มทำงาน สักระยะหนึ่งเเล้ว เเต่ก่อนหน้าจะมาทำงานที่ บริษัท ก่อนเรียนจบ เคยทำงานเกษตรกรรมมาก่อน เพราะผมดรอปเรียนเนื่องจาก สภาวะทางบ้านเป็นเวลา 3 ปี และจึงกลับมาเรียนต่อจนจบ งานด้าน การเกษตรก็ไม่ได้เริ่มต้นใหม่น่ะครับ ผมทำมาตั้งเเต่เรียนมัธยม จนตอนนี้เเค่ทำให้ ออกผล เเละดูเเล  ตอนนี้จึงอยากปรึกษา พี่ๆ ที่มีประสบการณ์ ทั้ง 2 ด้าน ว่าควรเลือกจะไปทางไหนดี ทำงานรับเงินเดือน หรือ ออกมาทำเกษตร เเบบเต็มรูปเเบบครับ ถ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่