ทำไมประชาชนเกาหลีเหนือถึงยอมให้เกิดเกาหลีเหนือขึ้นทั้งๆที่ถูกกดขี่และไม่สุขสบาย ทำไมถึงยอมอยู่ภายใต้ระบบนี้

อย่างที่กล่าวไปข้างต้นเลยครับ คือผมรู้ว่าเกาหลีเหนือแยกออกจากกันนั้นมาจากสงครามเกาหลีแต่ว่า พอมองเข้าไปในเกาหลีเหนือประชาชนนั้นแสนจะยากจนแล้วใช้ชีวิตอย่างลำบาก , ทำไมถึงยอมให้ถูกกดขี่ข่มเหงหรือถูกบีบบังคับได้ละครับ ทำไมถึงยอมอยู่ในระบบแบบนี้ในตอนต้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่