จะเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์มั้ยครับ ถ้าผมจะทำสินค้าชนิดเดียวกับเจ้าของลิขสิทธิ์ แต่ผมไม่ได้ก้อปปี้เค้ามา

จะเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์มั้ยครับ   ถ้าผมจะทำสินค้าชนิดเดียวกับเจ้าของลิขสิทธิ์ แต่ผมไม่ได้ก้อปปี้เค้ามา

สินค้าก็คือ คิ้วปิดไฟหน้ารถยนต์  คนที่เค้าบอกว่าเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ เค้าทำเป็นชนิดพลาสติก (งานดิบ)ครับ

ส่วนของผม ผมทำแบบขึ้นมาเอง และจะทำเป็นวัสดุคาร์บอนไฟเบอร์ครับ คิดไว้ว่าจะทำขายครับ
แต่มีพี่ๆในกลุ่มบอกว่ามีเจ้าของลิขสิทธิ์อยู่  ผมจึงได้คุยกับเค้า  เค้าบอกว่าผมทำไม่ได้ครับ  เค้าบอกว่าเป็นการเลียนแบบครับ  ้

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่