มีใครสามารถอธิบายหรือมีบทความเกี่ยวกับ LGBTQIA+ ไหมคะ

คือตอนนี้เรากำลังศึกษาเพิ่มเติมเกี่ยวกับ LGBTQIA+ อยู่ค่ะอยากได้บทความให้เข้าใจคำว่า Gender ของเพศหลากหลายมากขึ้น คือบางคำในเพศหลากหลายมันกว้างแล้วยังเป็นซับเซตของกันอีก ถ้าใครมีบทความหรือาสารถอธิบายเราขอเป็นข้อมูลให้หน่อยได้ไหมคะ;-; พอดีสนใจมาก ๆ แต่ในไทยเรายังไม่ค่อยเห็นบทความที่จะทำให้เราเข้าใจเจนเด้อมากขึ้นเลยอะค่ะ ของตปท.เราก็ไม่ค่อยเก่งภาษา ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่