เรียกซีรี่ย์วายนี้ผิดไหม??

เราอยากแลกเปลี่ยนความคิดเห็นค่ะว่าเรียกซีรี่ย์วายนี้ผิดไหม??

คือสงสัยว่าการเรียกว่าซีรี่ย์วายไม่ให้เกียรติ​ Gender ตรงไหนหรอคะเเบบหนูเป็นผู้หญิงที่ชอบดูซีรี่ย์​แนวชายรักชายแล้วมีเพื่อนบางคนบอกว่าทำไมไม่เรียก
ซีรี่วายว่าซีรี่ย์เกย์​ อย่างน้อยก็เป็นการให้เกียรติ​Gender แล้วบอกว่าเอาเพศเขามาหากิน​ แง๊งงงงงหนูไม่รู้ว่าคำว่าซีรี่ย์​วายไม่ให้เกียรติ​genderถ้ารู้ก็ไม่เรียกก็ได้ค่ะ😢😅
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เพราะนิยามของซีรีย์วายคือมันไม่ใช่ซีรีย์เกย์ไงครับ    งงมั๊ย ?
อุดมคติของสาววายที่เค้าจิ้นกันคือการได้เห็น  ชายแท้ ที่มาหลงรัก ชายแท้ด้วยกัน  ไม่ใช่เกย์รักเกย์  ไม่ใช่ชายแท้รักเกย์    
และห้ามให้พระเอก(ชายแท้)รักผู้หญิง   ต้องการเห็นเฉพาะชายแท้รักชายแท้   เพราะฉะนั้นมันจึงไม่ใช่ซีรีย์เกย์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่