ต่อมือถือ Huawei Mate 20 X เข้ากับ Capture card ทำไมมือถือช้าลง ต้องตั้งค่ายังไง

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ พอดีผมจะต่อมือถือ Huawei Mate 20 x โดยใช้สาย type-c to hdmi ต่อเข้ากับ Capture card และแปลงสัญญาณไปยัง PC อีกทีครับ
ปัญหาคือเมื่อต่อสายเข้าและภาพออกไปยัง PC แล้ว มือถือทำงานช้าลงเลยครับ (ลองกับ Iphone และ Ipad ทำงานปกติ ลื่นเลยครับ)
แต่ถ้าต่อออกไปยังจอ TV โดยตรงไม่มีปัญหาใดๆครับ ลื่นมาก เลยอยากสอบถามเพื่อนสมาชิกครับ ว่าต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มรึเปล่า ติดปัญหานี้มาหลายวันแล้วครับ รบกวนด้วยครับ
อมยิ้ม08อมยิ้ม08อมยิ้ม08
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่