ใครเคยใช้ s22 ultra สตรีมเกมกับ Capture card Avermedia บ้าง ครับ??

ผมซื้อ Capture card Avermedia Live Gamer Extreme 2 GC551 มาใช้สตรีมเกมในมือถือ S22 Ultra แต่ว่าพอเริ่มทำการเสียบสาย Type C to Hdmi ต่อเข้าระหว่าง มือถือ กับ  Capture card
มือถือจะมีอาการหน่วงครับ เครื่องเหมือนช้าลงไปเยอะครับ

มีปัญหาตามที่ระบุนี้ครับ
1.การทัชสกรีน จะหน่วง ไม่ไหลลื่น
2.ภาพที่ฉายบนจอ PC จะติดๆ ดับๆ ขึ้น No signal เป็นบางช่วง และต้องทำการถอดสายเสียบใหม่

ทดลองใน Driver ของ Avermedia และ โปรแกรม OBS มีปัญหาเหมือนกันทั้ง 2 ข้อ

สายเป็นของ UGREEN 50570 Type C to Hdmi  Resolution up to 4k@60Hz
*เคยซื้อสายมาเปลี่ยน สายเป็น ของ ONTEN รุ่นแบบ 3 หัว เชื่อมต่อได้หลายพอร์ต ก็ยังประสบปัญหาเหมือนเดิมครับ

**ซึ่งผมทำการนำมือถืออีกรุ่น Note 10 Plus
มาเชื่อมต่อกับ Capture card ผลคือไม่มีปัญหาในการใช้งานครับ การทัชสกีนไหลลื่น สัญญานภาพปกติดีครับ (แต่ความคมชัดไม่สู้ S22 Ultra แบบเห็นได้ถึงความแตกต่าง)

อยากสอบถามกับพี่ๆ หรือคนที่เคยใช้งาน S22 Ultra ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมครับ อยากทราบวิธีแก้ไขครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่