ทำหมูสามชั้นทอดน้ำปลาแบบง่ายๆ กันค่ะ

วิธีทำง่ายมากเลยค่ะ จะรีบพิมพ์แล้วรีบไป 5555
ซื้อหมูสามชั้นจากตลาดมา 1 เส้น เสร็จแล้วเอามาหั่นครึ่ง
หมักด้วยน้ำปลา 2 ช้อนโต๊ะ ผงปรุงรส 1 ช้อนชา พริกไทย 1/2 ช้อนชา
เคล้าให้เข้ากันทิ้งไว้ประมาณ 30 นาที
ก่อนทอดใส่แป้งทอดกรอบลงไป เคล้าให้ทั่วเนื้อหมู แล้วทอดในกระทะ น้ำมันร้อนๆ (แต่ไฟปานกลาง)
ทอดจนเหลืองกรอบทั้ง 2 ด้าน ตักขึ้นแล้วหั่นเป็นชิ้นได้เลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่