ความรู้สึกของคนวิ่งหนี

"ผมกำลังวิ่งตามแฟนเก่าครับ" เลิกกันได้ประมาณ 3 เดือนแล้ว หลังจากคบกันมา 4 ปี
เหตุผลที่เขาบอกเลิกคือ "ไม่รู้สึกเหมือนเดิม" 

เขาบอกเขาสับสนกับความรู้สึกตัวเอง 
ใจนึงอยากกลับมาเพราะผมดี 
อีกใจไม่อยากกลับเพราะอยู่คนเดียวมีอิสระ 

แต่เขาบอกว่าใจเขาจะไม่อยู่กับผมเลยก็เพราะผมไปตามตื้อเขา 
ผมเคยลองห่างแล้ว 1 เดือนไม่คุย ไม่ติดต่อเลย กลับกลายเป็นห่างเหินไปอีก เขามีคนเข้ามาคุยเยอะแยะ

ตอนนี้ผมเลิกติดต่อเขาไปประมาณ 2 อาทิตย์แบบเด็ดขาดแล้วครับ 

แต่อยากจะรู้ว่า "ความรู้สึกของคนวิ่งหนีเป็นยังไง" เพราะคนวิ่งตามอย่างผม "วิ่งไปร้องไห้ไปแล้วครับ"
และมีหนทางอื่นไหมครับนอกจากปล่อยเขาไป และทำใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่