สอบถามคนไทยที่อยู่เฮียวโงะ ญี่ปุ่น หน่อยค่ะ

คือตอนนี้เราเรียนอยู่ที่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งในกรุงเทพค่ะ เรียนเอกภาษาญี่ปุ่น ปีนี้ขึ้นปี3แล้วค่ะ เราเรียนเป็นโครงการ3+1ค่ะ คือเรียนที่ไทย 3 ปี แล้วก็ไปเรียนที่ญี่ปุ่นอีก 1 ปีค่ะ คือทางมหาวิทยาลัยบอกว่าปีของเรา ได้ไปที่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งในจังหวัดเฮียวโงะค่ะ เลยอยากทราบว่า ที่จังหวัดเฮียวโงะ ต่างจากที่โตเกียวมากมั้ยค่ะสังคมต่างๆภายในเมืองเป็นยังไงคะ ผู้คนต่างจากโตเกียวมั้ย สาธารณูปโภคดีมั้ยคะ ฤดูร้อน อากาศร้อนมากมั้ยคะ แล้วฤดูหนาว หิมะตกหนักมั้ยคะ คิดว่าอยากไปเที่ยวเมืองโคเบะด้วยค่ะ โคเบะมีอะไรให้เที่ยวมากมั้ยคะ ภายในเมืองโคเบะเป็นยังไงบ้างคะ?

ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะคะ😁🙏

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่