พวกที่กินปลาหมึกเป็นๆแบบยังมีชีวิตอยู่เนี่ย เขาควักเอาเครื่องในมันออกก่อนไหมครับ ?

ผมเป็นคนนึงที่ชอบดู คลิปโชว์กินอาหารทะเล บางทีก็มีโชว์กินอาหารทะเลที่ยังสดๆเป็นๆ ดิ้นๆ ได้อยู่ อย่างคลิปนี้เป็นต้น

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ในคลิปเป็นยูทูปเบอร์ นามว่า 쏘영 Ssoyoung กำลังโชว์การกินหมึกสายแบบเป็นๆ
ซึ่งผมดูแล้วก็เกิดความสงสัยว่า ก่อนกิน เขาควักเอาเครื่องในที่อยู่ตรงหัวมันออกมาหมดแล้วเหรอ ?
หรือกินเข้าไปหมดทั้งเครื่องในอวัยวะต่างๆ ทั้งตา ทั้งจงอยปาก เหงือก หัวใจ กระเพาะ กากอาหารต่างๆ
(บรรยายดูน่าหยะแหยงเกินไปไหมนะ 55555)

//พอดีผมเคยชำแหละหมึกสายก่อนทำอาหารมาหลายรอบแล้วครับ
เลยได้รู้ว่ากระเพาะอาหารของหมึกสายเนี่ย เหม็นคาวแบบสุดยอดเลย
ทั้งของเสีย ทั้งน้ำหมึกอะไรต่างๆนานา ทั้งลูกตา ก็ต้องควักออกมาให้หมด

ท่านใดมีประสบการณ์เคยไป ญี่ปุ่น / เกาหลี แล้วเคยกินอะไรแบบนี้ 
รบกวนไขข้อสงสัยหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview