รบกวนสอบถามเรื่องกฎหมายเกี่ยวกับการนำเข้าข้อมูล ที่เป็นข้อเท็จจริง เข้าระบบ Internet ครับ

สืบเนื่องจากปัญหาบ้านที่พึ่งซื้อมาใหม่กับโครงการที่ขายบ้าน
จะสอบถามว่าการนำเข้าข้อมูลเข้าสู่ Socail โดยที่ข้อมูลนั้นเป็นความจริง 
บริษัทเขาจะตามฟ้องร้องผมไหมที่ทำให้เกิดความเสียหายกับชื่อเสียง
ช่วยแนะนำด้วยครับว่าผมควรลงข้อมูลแบบไหนมี่จะไม่นำไปสู่การ
ฟ้องร้องในอนาคตครับ เพราะคนธรรมดาอย่างเราคงไม่มีเวลาไปศาลขนาดนั้นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่