เอ็นที่ข้อมืออักเสบควรทำยังไง?

ก่อนอื่นเลยเราจะบอกว่าเราปวดข้อมือบ่อยมากจะเป็นทุกเดือนเลยก็ว่าได้ เดือนละ1-2ครั้ง เราเลยไปพบหมอหมอบอกว่าเป็นอาการของข้อมืออักเสบ ให้ยาเเก้ปวดเม็ดสีฟ้ามากินเเล้วก็หาย เเต่พอผ่านไปก็เป็นอีกทุกๆเดือน เราอยากรู้ว่ามีวิธีที่รักษาหายขาดไหม หรือว่ามันมาจากอะไรจะได้เเก้เเละทำให้ถูกต้องค่ะ ขอบคุณค่ะล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่