จดทะเบียนพานิชย์

เดิมใบจดทะเบียนพานิชย์(ภค20) ผู้จดเป็นชื่อพ่อผมเป็นกิจการ รับจ้าง และผมได้มาดำเนินงานต่อ ตอนนี้พ่อผมและผมต้องการเปลี่ยน ผู้จดทะเบียนเป็นชื่อผมเพื่อสะดวกต่อการทำธุรกรรมต่างๆ(ชื่อร้านยังคงชื่อเดิม) ผมได้ไปสอบถาม จนท ผู้รับจดทะเบียนในท้องที่ที่ตั้งของร้าน เค้าแจ้งว่า ถ้างานรับจ้าง ไม่ต้องจดทะเบียนแล้ว ยกเว้นให้ จดได้เฉพาะงานขายสินค้า. หรือผมไปถามผิด
รายการที่ ลค ขำระค่าบริการ ผ่านการโอนเงินเข้าบัญชีผม แต่บิลเงินสด(หักภาษี ณ ที่จ่าย ) เป็นชื่อบิล ร้านที่พ่อเป็นผู้จด  และใบ หักภาษี ที่ ลค ออกให้เป็นชื่อผม
ขอคำแนะนำด้วยครับ
ปล พ่อ อายุ 64 ตอนยื่นแบบออนไลน์ ระบบแจ้งว่าไม่ต้องดสียภาผภาษี

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่