ทีวีซัมซุง พังง่ายจริงไหมครับ? และบริการหลังการขายไม่ดีจริงๆใช่ไหมครับ

ด้วยความที่ว่าผมกำลังจะซื้อ 43RU7200 ครับ แต่พอไปดูตามที่เค้ารีวิวกัน ก็จะชอบมีคนไปคอมเมนต์ว่า "ปีนึงไปแล้ว" "ไม่ถึงปีไปแล้ว" "ประกันห่วยมาก" แถมเคยมีเรื่องมีราวกันยกใหญ่กับลูกค้าในพันทิปอีก
ผมไปตามกลุ่ม LCDT ก็เห็นแต่คนใช้ LG กับ Pana และ Sony แต่ไม่ค่อยเห็นคนเล่นซัมซุงกันเลย น้อยมากจนแทบไม่เห็นเลย
ยังไงใครใช้อยู่หรือมีข้อมูลผมรบกวนช่วยตอบนืดนึงนะครับผม ส่วนตัวที่ไม่ได้เอา LG เพราะชอบตรง AppleTV และช่องที่วีเกาหลีที่ให้มาฟรีเนี่ยแหละครับผม กับระบบเชื่อมต่อ iPhone กับทีวี เพราะที่คอนโดใช้ LG แต่เหมือนไอโฟนมันสตรีมภาพไม่ได้น่ะครับ  ขอบคุณครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 17
ผมใช้ ทีวีของ Samsung 65นิ้ว 4K เป็นสมาร์ททีวี ชอบมาก ดูหนัง ดูซีรีส์ภาพสวยเลย ดูบอลช่องทรูที่เป็น 4K นี่ภาพคมชัดมากๆ หรือจะดูคอนเสิร์ตเก่าๆ ผ่าน Youtube ก็ได้เสียงที่ดีเหมือนกันครับ โดยรวมผมว่าตัวนี้ก็ตอบโจทย์ได้ดีครับ ในงบ 15000 มีทอน ได้ทีวี 65นิ้ว สเปคที่ดีเลย ใช้มา 2ปีกว่า ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ส่วนตัวผมว่ารุ่นนี้คุ้มเลยครับ https://shope.ee/9zXJ6stSxa
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่